1. Theball bawulan samo asali ne daga bawul ɗin toshe.Bangarensa na budewa da rufewa yana aiki a matsayin yanki, wanda ke amfani da sararin samaniya don juyawa digiri 90 a kusa da axis na tushen bawul don cimma manufar buɗewa da rufewa.
2. Aikin bawul na ball
Ana amfani da bawul ɗin ƙwallon ƙwallon don yankewa, rarrabawa da kuma canza yanayin kwararar matsakaici a cikin bututun.Bawul ɗin ƙwallon ƙwallon da aka tsara azaman buɗewa mai siffar V shima yana da kyakkyawan aikin daidaita kwararar kwarara.
Bawul ɗin ƙwallon ƙwallon ba kawai mai sauƙi ba ne a cikin tsari, yana da kyau a cikin aikin rufewa, amma kuma ƙarami ne, haske cikin nauyi, ƙarancin amfani da kayan, ƙarami cikin girman shigarwa, kuma ƙarami a cikin juzu'in tuƙi a cikin takamaiman kewayon wucewa mara kyau.Yana da sauƙi don aiki da sauƙi don cimma saurin buɗewa da rufewa.Ɗaya daga cikin nau'in bawul mafi girma a cikin fiye da shekaru goma.Musamman a kasashen da suka ci gaba irin su Amurka, Japan, Jamus, Faransa, Italiya, Yamma, da Biritaniya, amfani da bawul na ball yana da yawa sosai, kuma iri da yawan amfani da su na ci gaba da fadada.Rayuwa, kyakkyawan tsarin aiki da haɓaka ayyuka da yawa na bawul, amincinsa da sauran alamun aikin sun kai matsayi mafi girma, kuma sun maye gurbin bawul ɗin ƙofa a wani yanki, bawul ɗin dakatarwa, da daidaita bawuloli.
Tare da ci gaban fasahar bawul ɗin ball, a cikin ɗan gajeren lokaci, za a sami ƙarin aikace-aikace masu yawa a cikin bututun mai da iskar gas, sassan tace mai da fasa, da masana'antar nukiliya.Bugu da ƙari, bawul ɗin ƙwallon ƙafa kuma za su zama ɗaya daga cikin manyan nau'ikan bawul a cikin manyan ma'auni masu girma da matsakaici da ƙananan filayen matsa lamba a wasu masana'antu.
3 abũbuwan amfãni daga ball bawul
Yana da mafi ƙarancin juriya kwarara (a zahiri sifili)
Saboda ba zai makale ba yayin aiki (lokacin da babu mai mai), ana iya dogara da shi ga kafofin watsa labarai masu lalata da ƙananan ruwa masu tafasa.
A cikin matsanancin matsin lamba da kewayon zafin jiki, ana iya samun cikakken hatimi.
Yana iya gane saurin buɗewa da rufewa, kuma lokacin buɗewa da rufewa na wasu sifofi shine kawai 0.05-0.1s don tabbatar da cewa ana iya amfani dashi a cikin tsarin sarrafa kansa na benci na gwaji.Lokacin buɗewa da rufe bawul ɗin da sauri, babu girgiza a cikin aiki.
Tsarin bawul ɗin ball
Matsakaicin aiki yana dogara da abin rufewa a bangarorin biyu.
Lokacin da aka buɗe cikakke kuma an rufe shi gabaɗaya, filin rufewa na ƙwallon da wurin zama na bawul ya keɓe daga matsakaici, don haka matsakaicin wucewa ta bawul ɗin a babban saurin ba zai haifar da yashwar wurin rufewa ba.
Tare da ƙananan tsari da nauyin haske, ana iya la'akari da shi a matsayin mafi kyawun tsarin bawul don tsarin watsa labarai na cryogenic.
Jikin bawul ɗin yana da ma'ana, musamman lokacin da tsarin jikin bawul ɗin yana waldawa, wanda zai iya tsayayya da damuwa daga bututun.
Yanki na rufewa zai iya jure babban bambanci lokacin da aka rufe shi.
Bawul ɗin ƙwallon ƙafa tare da cikakken welded jiki za a iya binne shi kai tsaye a cikin ƙasa, don kada sassan ciki na bawul ɗin ba su lalace ba, kuma matsakaicin rayuwar sabis na iya kaiwa shekaru 30.Shi ne mafi kyawun bawul don bututun mai da iskar gas.
Saboda bawul ɗin ƙwallon ƙwallon yana da fa'idodin da ke sama, yana da aikace-aikacen da yawa.Ana iya amfani da bawul ɗin ƙwallon ƙafa zuwa: nassi mara kyau daga 8mm zuwa 1200mm.
Matsakaicin matsi na ƙididdiga yana daga injin zuwa 42MPa kuma yanayin zafin aiki ya tashi daga -204°C zuwa 815°C.
Lokacin aikawa: Juni-22-2021