More than 20 years of OEM and ODM service experience.

Tsarin bawul ɗin malam buɗe ido da zaɓi (1)

biyu-flange-butterfly-01-300x300Lug-butterfly-bawul-02-300x300
 

 

1 Bayani
Bawul ɗin malam buɗe ido wata na'ura ce mai mahimmanci a cikin samar da ruwa da tsarin bututun magudanar ruwa.Tare da ci gaban fasahar masana'antu, ana gabatar da buƙatu daban-daban akan tsari da aikin bawul ɗin malam buɗe ido.Sabili da haka, nau'in, kayan aiki da nau'in haɗin kai ya kamata a zaba da kyau bisa ga yanayin aiki yayin zane da zaɓi.

 

2 Zane
2.1 Tsarin
Ƙungiyar rufewa (farantin malam buɗe ido) na bawul ɗin malam buɗe ido yana tsakiyar tsakiyar matsakaici, kuma tasirinsa akan juriya na kwarara ya kamata a yi la'akari da zane.

 

Dangane da tsarin farantin malam buɗe ido na babban diamita na bawul ɗin malam buɗe ido, AWWA C504 (American Water Supply Engineering Association Standard) ta bayyana cewa farantin malam buɗe ido bai kamata ya kasance yana da haƙarƙari masu jujjuya ba, kuma kaurinsa bai kamata ya wuce ninki 2.25 ba. bawul mai tushe.
Ya kamata a daidaita saman da ke shigowa da ruwa da ruwan da ke cikin farantin malam buɗe ido.
Sukurori na ciki ba zai iya fitowa a waje da farantin malam buɗe ido ba, don kada ya ƙara yankin da ke fuskantar ruwa.
2.2 Rubber hatimi

 

Wani lokaci rayuwar sabis na bawul ɗin malam buɗe ido yana da ɗan gajeren lokaci, wanda ke da alaƙa da ingancin roba da faɗin wurin rufewa.Dole ne a yi zoben rufewa na bawul ɗin malam buɗe ido na roba da aka yi da kayan roba masu inganci, kuma ya kamata a bi ƙa'idodin tsari yayin gyare-gyaren matsawa.Kada a ƙara yawan zafin jiki na vulcanization, kuma za'a iya rage lokacin, in ba haka ba zai sa zoben rufewa ya tsufa kuma ya fashe.Ƙarfe mai rufewa da aka yi daidai da zoben rufewa na roba ya kamata ya kasance yana da isasshen nisa, in ba haka ba zoben rufewa na roba ba shi da sauƙi a saka.Bugu da kari, siffa da juriya na matsayi, daidaito, daidaito, santsi, da elasticity na zoben rufewa na jikin bawul da farantin malam buɗe ido kuma suna shafar rayuwar sabis na zoben hatimin roba.

 

2.2 Tauri
Ƙunƙarar abu ne mai mahimmanci a cikin ƙira na bawul ɗin malam buɗe ido, wanda ke da alaƙa da abubuwa kamar faranti na malam buɗe ido, ramukan bawul da haɗin gwiwa.

 

(1) Girman shaft ɗin bawul An ƙayyade girman shaft ɗin bawul a cikin AWWA C504.Idan girman ma'aunin bawul ɗin bai cika buƙatun ba, za a iya samun rashin isasshen ƙarfi, jujjuyawar hatimi, da babban ƙarfin buɗewa.Ƙunƙarar shaft yana da alaƙa da 1 / EI, wato, don inganta ƙwanƙwasa da kuma rage matsalar nakasar, ya kamata mu fara da ƙara EI.E shine ma'auni na elasticity.Gabaɗaya, bambancin ƙarfe ba shi da girma, kuma kayan da aka zaɓa yana da ɗan tasiri akan taurin.Ni lokacin inertia ne kuma yana da alaƙa da girman sashi na shaft.An ƙididdige girman girman ma'aunin bawul gabaɗaya bisa ga haɗuwa da lankwasa da torsion.Ba wai kawai yana da alaƙa da juzu'i ba, amma kuma galibi yana da alaƙa da lokacin lanƙwasawa.Musamman, lokacin lanƙwasawa na bawul ɗin malam buɗe ido mai girman diamita ya fi girma da ƙarfi.

 

(2) Haɗin ramin shaft Tsohuwar sigar AWWA C504 tana ƙayyadad da cewa madaurin bawul ɗin malam buɗe ido madaidaiciya.Bayan sigar 1980, an ba da shawarar cewa za a iya sanya shi zuwa gajerun ramuka biyu.Dangane da AWWA C504 da GB12238, tsayin daka da rami ya kamata ya zama 1.5d.An ƙayyade rata (darajar C) tsakanin gefen gefen bawul ɗin da goyon bayan ƙarshen farantin malam buɗe ido a cikin ma'aunin axial na bawul ɗin malam buɗe ido na Jafananci, wanda gabaɗaya yana da alaƙa da girman diamita, wanda ke tsakanin 25 da 45mm , wanda shine don rage nisa tsakanin goyon bayan shaft ( darajar C), don haka rage lokacin lanƙwasawa da nakasar shaft.

 

(3) Tsarin farantin malam buɗe ido Tsarin farantin malam buɗe ido yana da alaƙa kai tsaye tare da tsattsauran ra'ayi, don haka baya ga sifar farantin, galibi ana yin ta ta zama siffar tukunya ko siffar ƙwanƙwasa.A takaice dai, shine don ƙara lokacin inertia na sashin don ƙara ƙarfin hali.

 

(4) Tsarin jikin Valve Hakanan akwai matsalolin taurin kai a cikin ƙirar babban bawul ɗin malam buɗe ido.Gabaɗaya, akwai haƙarƙarin zobe da haƙarƙari.A gaskiya ma, haƙarƙarin giciye kawai yana ƙara kwanciyar hankali kuma kada ya yi yawa.Babban su shine hakarkarin zobe.Idan za ku iya ƙara ∩-dimbin haƙarƙari, zai zama mafi amfani ga rigidity, amma akwai matsala na rashin ƙima.

 

2.3 Ƙaƙƙarfan kai
Yawancin ko duk matsakaicin matsa lamba akan farantin malam buɗe ido (a baya) ana watsa shi zuwa ga maƙasudi ta hanyar shaft, don haka ɗaukar hoto yana taka muhimmiyar rawa.Wasu bawul ɗin malam buɗe ido na ƙasashen waje suna da haske kuma suna da amfani, kuma ana iya juya ƙananan bawuloli da yatsa ɗaya, yayin da wasu bawul ɗin malam buɗe ido na gida suna da nauyi.Baya ga coaxiality, daidaitawa, daidaiton aiki, gamawa da ingancin marufi, yana da mahimmancin mahimmancin abu mai mahimmanci na kayan hannu.Ma'auni na AWWA C504 yana ba da shawarar cewa hannun hannu ko ɗaukar nauyi da aka sanya a cikin bawul ɗin ya kamata ya zama kayan mai mai da kansa, kuma hannun rigar yana da matsalar raguwar gogayya da lubrication, kuma ba a yarda da lalata ba.Ba tare da hannun shaft ba, ko da ma'aunin bawul ɗin bakin karfe ne, jikin bawul yana da tsatsa da matsalolin mannewa.Yin amfani da bushings kuma na iya ƙara rigidity.

 

2.4 Haɗin shaft da farantin malam buɗe ido
Shaft da farantin malam buɗe ido na ƙananan diamita na bawul ɗin malam buɗe ido an fi dacewa an haɗa su ta maɓalli ko spline, kuma ana iya amfani da haɗin igiyar polygonal ko haɗin fil.Shaft da farantin malam buɗe ido na babban diamita na bawul ɗin malam buɗe ido galibi ana haɗa su ta maɓalli ko filayen taper.A halin yanzu, ƙarin sanduna da fayafai ana haɗa su ta fil.Fitin haɗawa ya lalace ƙarƙashin yanayin aiki mai tsanani.Wannan ya faru ne saboda dalilai na masana'antu.Daga cikin su, daidaiton anastomosis ba shi da kyau, girman fil ɗin bai dace ba, taurin fil bai isa ba ko kayan bai dace ba, da dai sauransu, ya kamata a kula da su.Za a iya haɗa shaft da farantin malam buɗe ido na babban bawul ɗin malam buɗe ido ta hanya ta musamman.

 

2.5 Tsawon tsari
Tsawon tsari na bawul ɗin malam buɗe ido yana tasowa zuwa ɗan gajeren jerin, amma irin wannan hanyar dole ne a yi taka tsantsan.Domin tsayin tsarin ya yi tsayi da yawa don rinjayar ƙarfin.Ka'idojin kasa da kasa sun tsara tsawon tsarin gajeren jerin flange bawul ɗin malam buɗe ido, amma bai kamata a gajarta tsawon tsarin bawul ɗin tare da matsa lamba mafi girma ba, in ba haka ba matsaloli za su faru, musamman ga kayan gaggautsa kamar simintin ƙarfe.
Nortech yana ɗaya daga cikin manyan masana'antun bawul ɗin masana'antu a China tare da ingantaccen takaddun shaida ISO9001.
Manyan samfura:Butterfly Valve,Ƙwallon Ƙwallon Ƙasa,Gate Valve,Duba Valve,Globe Vavlve,Y-Strainers,Lantarki Acurator,Acurators na Pneumatic .

Lokacin aikawa: Agusta-20-2021