Bambanci Tsakanin Bawul ɗin Ball da Bawul ɗin Butterfly
Babban bambanci tsakanin bawulan malam buɗe ido da bawulan ƙwallon ƙafa shine cewa bawulan malam buɗe ido yana buɗewa ko rufewa gaba ɗaya ta amfani da faifan diski yayin da bawul ɗin ƙwallon ke amfani da ƙwallon da aka huda, mai juyawa don yin hakan. Faifan bawul ɗin malam buɗe ido da tsakiyar bawul ɗin ƙwallon suna juyawa a kusa da axis ɗinsu. Bawul ɗin malam buɗe ido zai iya daidaita kwararar ta hanyar matakin buɗewa yayin da bawul ɗin ƙwallon ba shi da sauƙin yin hakan.
Ana siffanta bawul ɗin malam buɗe ido da sauri, tsari mai sauƙi da ƙarancin farashi, amma matsewa da ƙarfin ɗaukarsa ba su da kyau. Siffofin bawul ɗin ƙwallon suna kama da na bawul ɗin ƙofar, amma saboda ƙarancin girma da juriyar buɗewa da rufewa, yana da wuya bawul ɗin ƙwallon ya zama babban diamita.
Ka'idar tsarin bawuloli na malam buɗe ido ta sa su dace musamman don a yi su da manyan diamita. Ana sanya faifan bawuloli na malam buɗe ido a cikin hanyar diamita ta bututun. A cikin hanyar silinda ta jikin bawuloli na malam buɗe ido, faifan yana juyawa a kusa da axis. Lokacin da aka juya shi kwata, bawuloli a buɗe suke gaba ɗaya. Bawuloli na malam buɗe ido yana da tsari mai sauƙi, ƙarancin farashi da kewayon daidaitawa mai faɗi. Ana amfani da bawuloli na ƙwallo don ruwa da iskar gas ba tare da barbashi da ƙazanta ba. Waɗannan bawuloli suna da ƙananan asarar matsin lamba na ruwa, kyakkyawan aikin rufewa da tsada mai yawa.
Idan aka kwatanta, rufe bawul ɗin ƙwallon ya fi bawul ɗin malam buɗe ido. Hatimin bawul ɗin ƙwallon ya dogara ne da matsi a saman zagaye da wurin zama na bawul na dogon lokaci, wanda tabbas zai yi laushi fiye da bawul ɗin rabin ƙwallon. Bawul ɗin ƙwallon yawanci ana yin sa ne da kayan rufewa masu sassauƙa, kuma yana da wahalar amfani da shi a cikin bututun zafi mai yawa da matsin lamba mai yawa. Bawul ɗin malam buɗe ido yana da wurin zama na roba, wanda ya yi nisa da aikin rufe ƙarfe mai tauri na bawul ɗin rabin ƙwallon, bawul ɗin ƙwallon ƙafa da bawul ɗin ƙofar. Bayan amfani da bawul ɗin rabin ƙwallon na dogon lokaci, wurin zama na bawul ɗin zai ɗan lalace, kuma ana iya amfani da shi akai-akai ta hanyar daidaitawa. Lokacin da aka buɗe kuma aka rufe tushen da marufi, tushen yana buƙatar juyawa kwata kawai. Idan akwai wata alamar zubewa, danna maƙullin gland ɗin marufi don ganin babu zubewa. Duk da haka, har yanzu ba a amfani da wasu bawul ɗin da ƙananan zubewa, kuma ana maye gurbin bawul ɗin da babban zubewa.
A tsarin buɗewa da rufewa, bawul ɗin ƙwallon yana aiki a ƙarƙashin ƙarfin riƙe kujerun bawul a ƙarshen biyu. Idan aka kwatanta da bawul ɗin rabin-ball, bawul ɗin ƙwallon yana da babban ƙarfin buɗewa da rufewa. Kuma girman diamita na asali, bambancin ƙarfin buɗewa da rufewa ya fi bayyana. Buɗewa da rufewa na bawul ɗin malam buɗe ido ana gane su ta hanyar shawo kan nakasar roba. Duk da haka, yana ɗaukar lokaci mai tsawo don sarrafa bawul ɗin ƙofar da bawul ɗin duniya kuma yana da wahala a yi hakan.
Bawul ɗin ƙwallo da bawul ɗin toshewa iri ɗaya ne. Bawul ɗin ƙwallo ne kawai ke da ƙwallo mai rami don sarrafa kwararar da ke ratsa ta. Ana amfani da bawul ɗin ƙwallo galibi don yankewa, rarrabawa da canza alkiblar kwararar matsakaici a cikin bututun.
Lokacin Saƙo: Janairu-18-2021