-
Amfani da rashin amfanin bawuloli daban-daban (6)
7, tarkon tururi: a cikin watsa tururi, iska mai matsewa da sauran kafofin watsa labarai, za a sami ruwa mai tauri, domin tabbatar da inganci da amincin aikin na'urar, ya kamata a fitar da waɗannan hanyoyin sadarwa marasa amfani da cutarwa akan lokaci, domin tabbatar da amfani da su da kuma...Kara karantawa -
Amfani da rashin amfanin bawuloli daban-daban (5)
5, bawul ɗin toshewa: yana nufin sassan rufewa zuwa bawul mai juyawa mai siffar plunger, ta hanyar juyawa 90° don yin toshewar bawul a kan buɗewar tashar da buɗewar jikin bawul ko raba, don buɗewa ko rufe bawul. Filogi na iya zama silinda ko mazugi a siffar. Ka'idarsa ta yi kama da ƙwallon ...Kara karantawa -
Amfani da rashin amfani da bawuloli daban-daban (4)
4, bawul ɗin duniya: yana nufin sassan rufewa (diski) tare da layin tsakiya na motsi na wurin zama na bawul. Dangane da yanayin motsi na faifan, canjin buɗewar wurin zama na bawul yana daidai da bugun diski. Saboda wannan nau'in bugun bawul ɗin buɗewa ko rufewa yana da ɗan gajeren lokaci...Kara karantawa -
Amfani da rashin amfanin bawuloli daban-daban (3)
3, bawul ɗin ƙwallon: an samo asali ne daga bawul ɗin toshewa, sassan buɗewa da rufewa na ƙwallon ne, yana amfani da ƙwallon da ke kewaye da juyawar axis na tushe 90° don cimma manufar buɗewa da rufewa. Ana amfani da bawul ɗin ƙwallon ne galibi don yankewa, rarrabawa da canza alkiblar matsakaicin kwararar bututun. Ba...Kara karantawa -
Amfani da rashin amfanin bawuloli daban-daban (2)
2, bawul ɗin malam buɗe ido: bawul ɗin malam buɗe ido nau'in faifan ne wanda ke buɗewa da rufewa a kusurwar 90° ko makamancin haka don buɗewa, rufewa da daidaita hanyar ruwa ta bawul. Fa'idodi: (1) Tsarin sauƙi, ƙaramin girma, nauyi mai sauƙi, kayan amfani, ba a amfani da su a cikin manyan bawul ɗin ma'auni; (2) buɗewa cikin sauri da...Kara karantawa -
Amfani da rashin amfanin bawuloli daban-daban (1)
1. Bawul ɗin Ƙofa: Bawul ɗin Ƙofa yana nufin bawul ɗin da ɓangaren rufewa (ƙofa) ke motsawa tare da alkiblar tsaye ta axis ɗin tashar. Ana amfani da shi galibi azaman hanyar yankewa a cikin bututun, wato, a buɗe ko a rufe gaba ɗaya. Gabaɗaya, bai kamata a yi amfani da bawul ɗin ƙofa don daidaita kwararar ruwa ba. Yana iya zama...Kara karantawa -
Menene siffofin bawuloli na toshewa? (1)
Menene siffofin bawuloli na toshewa? 1, jikin bawuloli na toshewa an haɗa shi, ƙirar da aka ɗora a saman, tsari mai sauƙi, kulawa ta kan layi mai dacewa, babu wurin zubar da bawuloli, yana tallafawa ƙarfin tsarin bututun mai girma. 2, matsakaici a cikin tsarin sinadarai yana da ƙarfi mai lalata, a cikin sinadarai...Kara karantawa -
Menene bawul ɗin toshewa?
Menene bawul ɗin toshewa? Bawul ɗin toshewa shine sauyawa mai sauri ta cikin bawul, saboda motsi tsakanin saman rufewa tare da tasirin gogewa, kuma a buɗe gaba ɗaya zai iya hana haɗuwa da matsakaitan kwarara, don haka ana iya amfani da shi a cikin matsakaici tare da barbashi da aka dakatar. Wani muhimmin fasali na p...Kara karantawa -
Bayani na yau da kullun na bawul ɗin malam buɗe ido da aikace-aikacen tsarin
Bayani na yau da kullun na bawul ɗin malam buɗe ido da aikace-aikacen tsarin Sabon tsarin samfurin ƙirar wurin zama na bawul ɗin malam buɗe ido mai aiki, bisa ga alkiblar tushen matsin lamba, yana daidaita wurin zama ta atomatik, cimma tasirin bawul ɗin biyu tare da matsin lamba, da kuma ƙara tsawon rayuwar sabis na...Kara karantawa -
Fasali na ƙa'idar bawul ɗin malam buɗe ido
Ya dace musamman don a sanya farantin malam buɗe ido na babban bawul ɗin caliber a cikin alkiblar bututun. A cikin tashar silinda ta jikin bawul ɗin malam buɗe ido, faifan diski a kusa da axis na juyawa, kusurwar juyawa tsakanin 0° ~ 90°, juyawa zuwa 90°, bawul ɗin yana buɗe sosai...Kara karantawa -
Ka'idar aiki na bawul ɗin duba
Ana kuma san bawul ɗin duba da bawul ɗin kwararar baya, bawul ɗin duba, bawul ɗin matsin lamba na baya da bawul ɗin hanya ɗaya. Waɗannan bawul ɗin ana buɗe su ta atomatik kuma ana rufe su ta hanyar kwararar matsakaiciyar da ke cikin bututun, mallakar bawul ɗin atomatik. Ana amfani da shi a tsarin bututun, babban aikinsa shine hana ...Kara karantawa -
Bawul ɗin duba faifan diski biyu idan aka kwatanta da fa'idodin bawul ɗin duba lilo
A. Duba tsarin bawul, ƙaramin girma, nauyi mai sauƙi, don shigar da bawul, sarrafawa, ajiya da tsarin bututun mai yana kawo babban sauƙi, kuma yana iya adana farashi. B. Rage girgizar layi. Domin rage girgizar layi zuwa mafi ƙarancin ko kawar da girgizar layi, kashe da zarar ya yiwu...Kara karantawa