More than 20 years of OEM and ODM service experience.

Yadda za a zaɓi bawul ɗin malam buɗe ido da aka yi da fluorine

Fluorine-layimalam buɗe idowani nau'i ne na bawul ɗin da aka fi amfani da shi a cikin acid da alkali da sauran kafofin watsa labarai masu lalata.An yi amfani da shi sosai a cikin man fetur, sinadarai, magunguna, karfe, wutar lantarki da sauran masana'antu.Saboda daɗaɗɗen halayen tsarin sa da ƙayyadaddun kayan rufin Diversity, sau da yawa masu amfani ba su san yadda za a fara zaɓe ba, wannan labarin zai gabatar da yadda za a zabi bawul mai layi na fluorine.
1. Bawul ɗin bawul ɗin da aka yi da fluorine shine Layer na filastik nannade a saman simintin simintin ƙarfe ko bakin karfe bawul ɗin bawul da rukunin bawul na diski wanda ke hulɗa da ruwa.Manufar lalata.Tun da filastik yana hulɗa da matsakaici, taurinsa ba shi da kyau, kuma matsakaicin da aka yi amfani da shi bai kamata ya ƙunshi nau'i mai wuyar gaske ba, lu'ulu'u, ƙazanta, da dai sauransu, don hana bawul daga sanye da bawul din bawul, Layer mai layi na fluorine. na wurin zama na bawul ko Layer fluorine yayin buɗewa da rufe bawul.Fluorine ƙwanƙwasa.Don matsakaici tare da ƙananan barbashi, lu'ulu'u da ƙazanta, lokacin zabar, za a iya zaɓar maɓallin bawul da wurin zama na bawul daga alluran lalata, kamar INCONEL, MONEL, Hastelloy, da sauransu.
2. Matsakaicin matsakaicin da aka yi amfani da shi ta hanyar fluorine-lined butterfly valve: filastik fluorine da aka yi amfani da shi shine F46 (FEP), kuma yawan zafin jiki na matsakaicin da ake amfani da shi ba zai iya wuce 150 ° C ba (zazzabi na matsakaici zai iya kaiwa 150 ° C a ciki). a ɗan gajeren lokaci, kuma ya kamata a sarrafa zafin jiki a cikin 120 ° C na dogon lokaci) In ba haka ba, rufin F46 na sassan bawul yana da sauƙi don yin laushi da lalacewa, yana haifar da bawul don rufewa marar mutuwa kuma babban zubarwa.Idan yawan zafin jiki na matsakaicin da ake amfani da shi yana ƙasa da 180 ℃ na ɗan gajeren lokaci kuma ƙasa da 150 ℃ na dogon lokaci, ana iya amfani da wani fluoroplastic.
-PFA, amma PFA mai layi da fluoroplastics ya fi tsada fiye da layin F46.
3. Ya kamata a sarrafa matsa lamba da bambanci a cikin kewayon da aka yarda.Idan matsa lamba da bambancin matsa lamba sun yi yawa, yana da sauƙi don haifar da lalacewa ga hatimi yayin buɗewa da rufewa na bawul, wanda zai shafi aikin rufewa na bawul.
4. The mahara styles of masana'antu lalata kafofin watsa labarai sau da yawa ba kawai guda nau'in acid, alkali, da gishiri.Wannan yana sa ya zama da wahala a zaɓi kayan abin da ya dace, wanda ke buƙatar cikakken zaɓi na sigogi kamar ƙimar abun ciki na ruwa, maida hankali, matsakaicin zafin jiki, girman barbashi, da ƙimar matsakaici.
5. Ya kamata a zaɓi bawul ɗin malam buɗe ido da aka yi da fluorine daidai gwargwadon ƙimar da ake buƙata (ƙimar Cv).Ƙimar CV na bawul ɗin malam buɗe ido da aka yi da fluorine ya ɗan ƙanƙanta fiye da na talakawa bawul ɗin malam buɗe ido da bawul ɗin malam buɗe ido.Lokacin zabar, diamita da digiri na buɗewa na bawul ɗin malam buɗe ido na fluorine ya kamata a lissafta bisa ga ƙimar da ake buƙata (ƙimar CV) da sauran sigogin fasaha.Idan diamita na bawul ɗin ya zaɓi girma da yawa, babu makawa zai sa bawul ɗin ya buɗe na dogon lokaci.Yin aiki a ƙarƙashin ƙananan yanayi, haɗe tare da matsa lamba na matsakaici, za a sauƙaƙe sauƙi na bawul core da sanda don yin tasiri ta hanyar matsakaici don sa bawul ɗin ya yi rawar jiki.Har ila yau za a karye sandar maɓallin bawul ɗin a ƙarƙashin tasirin matsakaici na dogon lokaci.Lokacin zabar nau'ikan nau'ikan nau'ikan bawul masu layi na fluorine, masu amfani yakamata su fahimta da fahimtar yanayin fasaha na amfani gwargwadon iyawa, ta yadda za'a iya zaɓar su da amfani da su da kyau, kuma ana iya inganta rayuwar sabis na bawul.A yayin da ya wuce iyakar yanayin fasaha don amfani, ya kamata a gabatar da shi ga masana'anta, a yi shawarwari tare, kuma a ɗauki matakan da suka dace don magance shi.6. Guji matsi mara kyau.Bawul ɗin da aka yi da fluorine ya kamata ya guje wa amfani da matsa lamba mara kyau a cikin bututun.Idan akwai matsi mara kyau, za a tsotse layin da aka yi da fluorine a cikin rami na ciki na bawul ɗin (buge) kuma a zubar da shi, wanda zai sa bawul ɗin ya buɗe kuma kusa da rashin aiki.


Lokacin aikawa: Yuni-29-2021